Bahay > Balita > Balita sa Industriya > Ipinaliwanag ng Mga Pang-industriya na Generator: Sukat, Mga Rating ng Tungkulin at Pagpili ng Engine
Balita at Artikulo
Manatiling napapanahon sa pinakabagong mga pag-unlad sa industriya ng generator at tumanggap ng pinakabagong balita, mga insight sa industriya at mga solusyon mula sa KC POWER.
Ipinaliwanag ng Mga Pang-industriya na Generator: Sukat, Mga Rating ng Tungkulin at Pagpili ng Engine
2026-10-02
Ang isang 400 kW na pagtatanong ay mukhang simple hanggang sa masagot ang tatlong tanong: ano ang pinakamalaking motor sa lugar, gaano kainit ang silid ng halaman sa Hulyo, at sino ang magseserbisyo sa makina 90 km mula sa pinakamalapit na bayan? Ang mga sagot na iyon ay naglilipat ng kinakailangang rating ng 20 hanggang 40 porsiyento sa isang direksyon o sa iba pa, at binabago nila kung aling makina ang kabilang sa frame.
Ang konklusyon muna: kunin ang kW rating mula sa isang sinusukat na profile ng pagkarga, kunin ang tatak ng makina mula sa duty cycle, kalidad ng gasolina at saklaw ng lokal na serbisyo, at ituring ang alternator bilang ang pinakamababang peligro sa tatlong desisyon. Ang enclosure, control panel, transfer switch at bunded base ay nakabalot sa mga pagpipiliang iyon.
Ang mga tala sa ibaba ay nagmula sa isang manufacturer na gumagawa ng mga diesel generator set mula 7 kW hanggang 2,500 kW sa paligid ng Cummins, Weichai, Yuchai, Shanghai Diesel at Deutz engine, kaya ang mga halimbawa ay nakahilig sa pang-industriya at standby na tungkulin kaysa sa mga portable ng consumer.
Industrial, Standby o Prime: Nauuna ang Label ng Rating
Ang "industrial generator" ay naglalarawan ng isang pamantayan ng pagbuo at isang tungkulin, hindi isang sukat. Three-phase, liquid-cooled, skid o canopy mounted, na binuo sa ISO 8528 na may control panel na magsisimula sa set sa mains failure: isang 24 kW unit sa isang steel base ang nakakatugon sa paglalarawang iyon, at gayundin ang isang 1,320 kW containerized set.
Ang label na nagpapasya sa presyo, warranty at buhay ng serbisyo ay ang rating ng tungkulin. Ang parehong alternator frame ay maaaring ibenta sa ilalim ng tatlong magkakaibang mga label, at ang pagkakaiba sa pagitan ng mga ito ay sinusukat sa mga oras bawat taon at overload allowance.
Mga rating ng tungkulin ng ISO 8528 at ang paraan ng karaniwang paggamit ng mga ito sa mga proyektong pang-industriya.
Rating
Karaniwang taunang pagtakbo
Overload allowance
Kung saan magkasya
ESP (emergency standby)
Hanggang sa humigit-kumulang 200 oras
wala
Data room, ospital, backup sa likod ng supply ng mains
LTP (limitadong oras na kapangyarihan)
Hanggang sa humigit-kumulang 500 oras
wala
Pana-panahong peak shaving, construction site
PRP (pangunahing kapangyarihan)
Walang limitasyon
10% para sa 1 oras sa 12
Off-grid na mga halaman, minahan, pagrenta at mga kaganapan
COP (patuloy na kapangyarihan)
Walang limitasyon
wala
Pagbuo ng base-load sa isang steady load
Dalawang pagkakamali sa pagbili ang sumusunod. Ang pagbili ng isang prime-rated set upang masakop ang dalawang outage sa isang taon ay nagbabayad para sa kakayahan na walang gumagamit. Ang pagbili ng set na may rating na standby para sa pang-araw-araw na labindalawang oras na shift ay nagtutulak sa makina na lumampas sa batayan ng disenyo nito at nagbibigay sa supplier ng lehitimong dahilan upang tanggihan ang isang claim sa warranty.
Sukatin ang Load, Hindi ang Nameplate
Buuin ang listahan ng load bago ang badyet. Itala ang tumatakbong kW ng bawat load, ang power factor, at ang starting current ng bawat motor; ang mga panimulang numero ay nagpapasya sa frame sa karamihan ng mga halaman.
Ang mga direct-on-line na motor ay kumukuha ng humigit-kumulang 6 hanggang 8 beses na full-load na kasalukuyang sa mga unang segundo.
Binabawasan iyon ng simula ng Star-delta sa humigit-kumulang 2.5 hanggang 3 beses.
Ang mga soft starter ay dumarating malapit sa 2.5 hanggang 3.5 beses, at ang variable frequency ay humihimok nang mas malapit sa 1.1 hanggang 1.5 na beses sa rating ng motor.
Pagkatapos ay i-sequence ang mga load. Ang pagsisimula muna sa pinakamalaking motor at pagdaragdag ng mas maliliit na load pagkatapos ay nagpapanatili ng pagbaba ng boltahe sa loob ng tolerance na tinatanggap ng karamihan sa mga drive at PLC. Bilang panuntunan, hawakan ang bawat hakbang sa ibaba ng humigit-kumulang 25 hanggang 35 porsiyento ng nakatakdang rating maliban kung kinumpirma ng tagagawa ang mas mahusay na lumilipas na gawi sa pamamagitan ng pagsulat.
Pinapahina ng mga kondisyon ng site ang makina. Ang altitude sa itaas ng humigit-kumulang 1,000 m at ang mga temperatura sa paligid na higit sa 40°C ay nakakabawas sa output ng engine at paglamig ng alternator, kaya ang isang 400 kW set na tinukoy para sa isang cool na coastal plant ay maaaring kumilos tulad ng isang 350 kW unit sa isang talampas. Humingi ng derating curve sa halip na maglapat ng generic na porsyento.
Sumang-ayon din sa mga numero ng electrical performance sa quotation: steady-state na regulasyon ng boltahe, frequency regulation, lumilipas na paglihis at oras ng pagbawi. Ang pagbaba ng 10 hanggang 15 porsiyento na bumabawi sa loob ng ilang segundo ay normal sa isang mahusay na katugmang set; ang 25 porsiyentong paglubog na nananatili ay isang babala para sa anumang elektronikong bagay sa bus. Kung ito ang iyong unang pag-aaral sa pag-load, isang structured walkthrough ng paano pumili ng diesel generator set ay isang makatwirang pagsusuri bago imbitahan ang mga supplier na mag-quote.
Ang Saklaw na Saklaw ng 7 kW hanggang 2,500 kW na Saklaw
Ang tatak ng makina ay ang nag-iisang pinakamalaking variable sa isang hanay ng diesel. Ito ay nagtutulak ng presyo ng pagbili, pagkasunog ng gasolina, mga agwat ng serbisyo, oras ng pag-uuna ng ekstrang bahagi at ang pamantayan ng paglabas na maaaring mairehistro ang yunit sa ilalim. Ang isang 400 kW na output ay maaaring maabot mula sa maraming magkakaibang pamilya ng makina, at ang pagpili sa pagitan ng mga ito ay isang komersyal na desisyon gaya ng isang teknikal.
Diesel generator set series ayon sa pamilya ng engine, kasama ang mga modelong kasalukuyang nai-publish para sa bawat isa.
Serye ng makina
Mga nakalistang modelo (kW)
Mga praktikal na tala
Dongfeng Cummins
30, 132, 250, 400
Mga compact na frame, karaniwan sa mga standby room
Chongqing Cummins
260, 360, 500, 600
Mas mabigat na pang-industriya na frame, mas tolerance para sa mataas na oras
Shanghai Diesel
34, 150, 400, 800
Mababang gastos sa pagkuha, malawak na supply ng domestic parts
Kapangyarihan ng Weichai
140, 180, 400, 800
Siksik na network ng serbisyo, mahusay na mga numero ng gasolina
Guangxi Yuchai
360, 400, 900, 1000
Nababagay sa matagal nang prime power duty
Deutz
24, 128, 160, 180
Mga compact na unit para sa masikip na silid ng halaman
Chongqing Pangu
1320
Malaking single-frame machine para sa mabigat na industriya
Ang overlap sa table na iyon ay sulit na pag-aralan. Lumilitaw ang 400 kW band sa apat sa pitong serye, kaya ang isang mamimili na may nakapirming load sa site ay maaaring tumimbang ng isang compact na anim na silindro laban sa isang mas mabigat na 13-litro na frame sa parehong output. Ang presyo, pagsunog ng gasolina at agwat ng overhaul ay gumagalaw sa pagpipiliang iyon.
Higit sa humigit-kumulang 900 kW ang pagbabago ng mga priyoridad. Ang mga makinang ito ay karaniwang tumatakbo bilang pangunahing kapangyarihan para sa mga mina, mga data hall o mga planta ng proseso, kaya ang buhay, kapasidad ng paglamig at pag-access sa serbisyo ay mahalaga nang higit sa ilang porsyento sa purchase order.
Sa pinakatuktok ng hanay, ang isang solong 1,320 kW frame ay kadalasang nagdadala ng isang buong linya ng proseso. Ang pagkakaroon ng mali sa rating na iyon ay hindi maaayos sa ibang pagkakataon sa pamamagitan ng pag-bolting sa pangalawang makina nang hindi muling itinatayo ang switchgear at ang fuel system.
Karaniwang inaayos ng katotohanan ng serbisyo ang debate sa tatak. Mga pamilya sa tahanan tulad ng Kapangyarihan ng Weichai generator set malamang na manalo sa availability ng mga piyesa at density ng technician, habang ang mga imported na makina ay maaaring manalo sa mga oras sa pagitan ng mga overhaul. Ang parehong argumento ay bumagsak kung ang pinakamalapit na sinanay na technician ay dalawang araw na biyahe ang layo.
Pinakamataas na nakalistang rating sa bawat serye ng makina, sa kW. Ang pinakamababang nai-publish na modelo sa buong hanay ay 24 kW, at ang pinakamalawak na spread ay nasa pagitan ng 30 kW at 400 kW.
Mga Numero na Ibe-verify Bago Mo Aprubahan ang isang Datasheet
Ang mga panipi sa industriya ay bihirang mali sa layunin; sila ay malabo bilang default. Ang parehong mga puwang ay lilitaw nang paulit-ulit, kaya hilingin ang bawat isa sa mga ito nang nakasulat.
Mga puntos ng datasheet na nagkakahalaga ng pagkumpirma sa pamamagitan ng pagsulat, na may mga karaniwang pang-industriyang halaga at ang panganib na dala ng bawat isa.
Parameter
Karaniwang pang-industriya na halaga
Ano ang mali kung ito ay mananatiling malabo
Batayan sa rating
ESP, PRP o COP na nakasaad sa quote
Mga hindi pagkakaunawaan sa warranty at isang maliit na laki ng makina
Regulasyon ng boltahe at dalas
Steady state malapit sa ±1%, pagbawi sa loob ng ilang segundo
Tripping drive, PLC faults, contactor chatter
Pagkonsumo ng gasolina
Liter kada oras sa 50%, 75% at 100% load
Mga badyet sa pagpapatakbo na binuo sa isang pinakamahusay na kaso
Antas ng tunog
65 hanggang 75 dB(A) sa 7 m para sa isang canopy set
Pahintulutan ang mga pagtanggi at mga reklamo ng kapitbahay
Pamantayan sa paglabas
Idineklara ang pamantayan para sa destinasyong bansa
Na-block ang pag-apruba ng site o pagpaparehistro
Mga sukat at masa
Sinusuri laban sa mga pintuan, crane at mga limitasyon sa transportasyon
Mga pagbabago sa rigging pagkatapos ng paghahatid
Mga Gastos sa Pagpapatakbo: Ano ang Hindi Ipinapakita ng Invoice
Ang presyo ng pagbili ay ang pinakamaliit na bahagi ng isang sampung taong gastos sa isang prime-power site. Ang isang indicative na split para sa isang set na tumatakbo ng ilang libong oras sa isang taon ay naglalagay ng gasolina sa halos kalahati ng kabuuang, capital cost sa ilalim ng isang ikatlo, maintenance at spares sa paligid ng isang ikaanim, at ang natitira sa pag-install at switchgear.
Mga kagamitan sa kapital: humigit-kumulang 28%
gasolina: humigit-kumulang 47%
Pagpapanatili at spares: mga 15%
Pag-install at switchgear: mga 10%
Dalawang praktikal na kahihinatnan ang sumusunod. Una, ang partikular na pagkonsumo ng gasolina ay pinakamababa malapit sa 70 hanggang 80 porsiyentong pagkarga, kaya ang isang 500 kW set na may steady na 150 kW ay nagsusunog ng mas maraming gasolina bawat kWh kaysa sa isang wastong laki na 200 kW na makina, at ito ay tumatakbo nang sapat na malamig upang mabasa ang tambutso. Pangalawa, ang isang set na madalas na tumatakbo ay dapat piliin para sa pag-access sa serbisyo: mga oras ng tingga ng filter at injector, at ang distansya sa pinakamalapit na sinanay na technician, ay nagkakahalaga ng higit sa sampung taon kaysa sa ilang porsyento sa purchase order.
Ang mga standby na site ay ang kabaligtaran ng kaso. Kung ang makina ay tumatakbo ng 60 oras sa isang taon, ang unang gastos, panimulang pagiging maaasahan at pagpapanatili ng baterya ay nangingibabaw, at ang kalidad ng gasolina ay higit na mahalaga kaysa sa isang marginal na pagkakaiba sa kahusayan.
Mga Panganib sa Pagkuha na Karapat-dapat Isulat sa Kontrata
Depinisyon ng rating: humingi ng parehong presyo ng ESP at PRP kung saan hindi malinaw ang tungkulin, dahil ang agwat sa pagitan ng mga ito ay nagpapakita kung magkano ang headroom na iyong binabayaran.
Nakasaksi ng load test sa 25, 50, 75 at 100 percent load, kasama ang ulat at ang fuel consumption curve.
Listahan ng mga ekstrang bahagi na may mga lead time para sa mga injector, filter, sinturon, sensor at control board.
Ang pagkomisyon, pagsasanay sa operator at isang unang pagbisita sa serbisyo na kasama sa presyo, hindi sinipi bilang mga opsyon.
Set ng dokumentasyon: test certificate, mga wiring at piping diagram, control panel manual at management system certificate.
Nakasaad ang warranty sa parehong mga buwan at oras ng pagtakbo, dahil ang dalawang limitasyon ay kumikilos nang napakaiba sa pangunahing tungkulin ng kuryente.
Idineklara ang mga kundisyon ng site: altitude, ambient temperature range at fuel sulfur content, na naitala sa technical annex.
Mga Karaniwang Tanong Mula sa Mga Mamimili
Anong laki ng pang-industriyang generator ang kailangan ko para sa 300 kW running load?
Para sa standby duty na may halo-halong load at walang malalaking direct-on-line na motor, ang 350 hanggang 400 kW set ay isang normal na panimulang punto. Idagdag ang panimulang demand ng pinakamalaking motor, ilapat ang pagde-derating ng site, at ang sagot ay karaniwang mas mataas kaysa mas mababa.
Maaari bang tumakbo ang isang pang-industriyang generator 24 oras sa isang araw?
Lamang kung ito ay na-rate para dito. Nagbibigay-daan ang Prime power ng walang limitasyong oras na may maikling overload allowance; Ang tuluy-tuloy na kapangyarihan ay nagbibigay-daan sa walang limitasyong oras sa isang tuluy-tuloy na pagkarga nang wala. Ang mga emergency standby unit ay binuo ng ilang daang oras sa isang taon.
Lagi bang mas ligtas ang mas malaking generator?
Hindi. Ang pagtakbo sa ibaba ng humigit-kumulang 30 porsiyentong pagkarga sa mahabang panahon ay nagdudulot ng hindi kumpletong pagkasunog, pagbuo ng carbon at mas mataas na pagkonsumo ng gasolina bawat kWh. Ang sobrang laki ay nagkakahalaga din ng higit sa kapital, espasyo sa sahig at pagpapanatili sa isang makina na hindi umabot sa temperatura ng pagpapatakbo.
Aling tatak ng makina ang dapat kong piliin?
Magsimula sa network ng serbisyo na maaabot ng site, pagkatapos ay ihambing ang fuel burn sa iyong average na load, pagkatapos ay ang presyo. Mga pamilya ng makina mula sa Mga set ng generator ng diesel ng Cummins at iba pang matatag na tagabuo ay karaniwang nananalo sa availability ng mga piyesa, habang ang ilang mga imported na makina ay nanalo sa mga oras sa pagitan ng mga overhaul.
Tatlong desisyon ang nagdadala ng karamihan sa panganib sa isang proyektong pang-industriya na generator: ang rating ng tungkulin na nakasulat sa quotation, ang listahan ng load sa likod ng kW figure, at ang pamilya ng makina na seserbisyuhan para sa susunod na dekada. Kunin ang mga iyon at ang enclosure, control panel at tangke ng gasolina ay magiging mga detalye sa halip na mga problema.
Ipadala ang listahan ng pagkarga, altitude ng site, temperatura sa paligid at inaasahang oras ng pagtakbo bago humingi ng presyo. Ang isang quotation na binuo sa apat na input ay tumatagal ng mas matagal upang maghanda at mas kaunting oras upang ipagtanggol pagkatapos ng paghahatid.
Isang quotation ang dumapo sa iyong desk para sa 250 kW standby set: Perkins engine, isang name-brand alternator, isang 24-hour base tank, isang digital controller. Ang engine badge ay ang linyang unang binabasa ng lahat, at ito rin ang linyang nagsasabi sa iyo ng hindi bab...
Ang isang 400 kW na pagtatanong ay mukhang simple hanggang sa masagot ang tatlong tanong: ano ang pinakamalaking motor sa lugar, gaano kainit ang silid ng halaman sa Hulyo, at sino ang magseserbisyo sa makina 90 km mula sa pinakamalapit na bayan? Ang mga sagot na iyon ay na...
Isang 250 kW set na na-order para sa isang garment factory malapit sa Dhaka, isang 30 kW unit na nagpapanatiling buhay ng isang rural telecom cabinet sa araw-araw na pagkawala, at isang 400 kW machine na nakatayo sa likod ng mga operating theatre ng ospital: tatlong magkaib...